Fitilar shimfidar wuri na waje yana buƙatar kulawa.Wannan kulawa ba wai kawai yana nunawa a cikin kula da fitilu masu lalacewa da abubuwan da suka danganci ba, amma har ma a cikin tsaftacewar fitilu.
Hoto na 1 Gidan gizo-gizo a ƙarƙashin fitilar
Don tabbatar da ayyukan hasken wuta na asali, yana nunawa a cikin tsaftacewar fitilun da ke fitar da haske da kuma maye gurbin abubuwan da ke da alaƙa.Don wasu fitilu masu tasowa, farfajiyar da ke fitar da haske yana da sauƙi don tara ƙura, ganye, da dai sauransu, wanda ke rinjayar aikin haske na yau da kullum.Kamar yadda aka nuna a hoto na 2, tasirin haske na shimfidar gine-gine a nan yana da sauƙi da yanayi, kuma lalacewar fitilu yana da ƙasa.Dalili kuwa shi ne cewa bayan lokaci, ƙura ta toshe saman fitilar da ke haskaka haske - fitilar ta rasa wani ɓangare na aikin haskenta.
HOTO NA 2 Da fatan za a lura da ɓangaren haske na sama
Tsaftar wuraren hasken wuta kuma yana da alaƙa da amincin kayan aiki.Wuraren da ba su da tsabta, kamar tarin ƙura, faɗuwar ganye, da dai sauransu, suna da alaƙa da canza wuraren wuta da nisan rarrafe, kuma kisa na iya faruwa, yana haifar da lalacewa ga kayan aiki.
Za a iya raba fitilu marasa tsabta waɗanda ke shafar fitowar hasken zuwa waɗanda ke cikin cikin lampshade da waɗanda ke wajen fitilar.Matsalar da ba ta da tsabta a wajen fitilar ta fi faruwa ne a cikin fitilun da saman haske ke fuskantar sama, kuma ƙura ko ganyen da ya faɗo ya toshe fuskar mai haske.Matsalar da ba ta da tsabta a cikin fitilar fitilar tana da alaƙa da alaƙa da matakin IP na fitilar da kuma tsabtar muhalli.Ƙarƙashin matakin IP, mafi tsanani da gurɓataccen ƙura, da sauƙi yana da sauƙi ga ƙurar ta shiga cikin fitilar kuma a hankali taruwa, kuma a karshe ya toshe farfajiyar haske kuma ya shafi aikin fitilar.
Hoto 3 Kan fitila mai datti mai fitar da haske
Fitilar tituna suna da ƙaƙƙarfan buƙatu saboda galibi suna samar da hasken aiki.Gabaɗaya, shugaban fitilar fitilar titin yana fuskantar ƙasa, kuma babu matsala ta tarin ƙura.Duk da haka, saboda sakamakon numfashi na fitilar, tururin ruwa da ƙura na iya shiga cikin ciki na fitilu, wanda ya shafi fitowar haske na al'ada.Sabili da haka, yana da mahimmanci musamman don tsaftace fitilar fitilar titi.Gabaɗaya, fitilar tana buƙatar tarwatsawa, kuma ana buƙatar goge ko canza fuskar fitilar mai haske.
Hoto 4 Tsabtace fitilu
Yakamata a tsaftace na'urorin hasken shimfidar wuri mai zuwa sama akai-akai daga saman mai sheki.Musamman, fitilun da aka binne a cikin ƙasa don hasken fili na lambun suna cikin sauƙin toshewa ta hanyar faɗuwar ganye kuma ba za su iya cimma tasirin hasken wuta ba.
Don haka, wane mita ya kamata a tsaftace fitilun waje?Ya kamata a tsaftace wuraren hasken waje sau biyu a shekara.Tabbas, bisa ga nau'ikan nau'ikan IP daban-daban na fitilu da fitilu da matakin gurɓataccen muhalli, ana iya haɓaka mitar tsaftacewa daidai ko rage.
Lokacin aikawa: Mayu-23-2022